เมษายน 19, 2014, 01:52:11 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนยาว  |  SNIPER CLUB (ผู้ดูแล: tidteed, หนุ่ม 4WD, CODENAME_Yui & ViVi)  |  หัวข้อ: สไนเปอร์นิวส์ SNIPER CLUB NEWS 5 ( อยู่หน้า 5 ) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สไนเปอร์นิวส์ SNIPER CLUB NEWS 5 ( อยู่หน้า 5 )  (อ่าน 17726 ครั้ง)
D O N G
Sniper Club SN008E

ONCE SNIPER .. ALWAYS

[ กรกฎาคม 07, 2007 ]
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 09:58:18 AM »

SNIPER CLUB NEWS ฉบับที่ 1 http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=153102.0
SNIPER CLUB NEWS ฉบับที่ 2 http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=170031.0    
SNIPER CLUB NEWS ฉบับที่ 3 http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=197896.0
SNIPER CLUB NEWS ฉบับที่ 5 http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=329905.0

สไนเปอร์นิวส์ SNIPER CLUB NEWS  NO.4

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกคนพบกันเป็นฉบับที่ 4 แล้วครับ ก่อนอื่นตามธรรมเนียมก็ต้องขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่านเลยครับ ที่ได้เข้ามาร่วมอุดมการณ์ สปิริตแห่งสไนเปอร์ ซึ่ง ณ เวลานี้มีสมาชิกสไนเปอร์คลับทั้งสิ้น 250 คน ก็ถือว่าเยอะมากๆครับ นับว่าเป็นพลังงานศักดิ์ที่สูงมากพอที่เราจะขับเคลื่อนกิจกรรมต่างๆ และทำในสิ่งที่ถูกต้องเพื่อเกิดประโยชน์แก่วงการบีบีของเราครับ

สำหรับงานนัดเล่นแบบไม่ได้เตรียมการอะไรเมื่อเกือบหนึ่งเดือนที่ผ่านมาที่สนามบูทแคมป์ ก็ได้รับความสนใจจากพี่ๆน้องๆอย่างเกินคาดครับ มีสมาชิกสไนเปอร์คลับของเรามาเจอะเจอและร่วมรบแบบเคียงบ่าเคียงไหล่กันยี่สิบกว่าคน ก็ยังประทับใจไม่หายครับสนุกมากๆ ยิ่งเห็นปืนยาวๆวางเรียงกันเป็นสิบๆกระบอกนี่ดูแล้วมันมีพลังอย่างบอกไม่ถูก

เสร็จสรรพวันนั้นเราโดนถล่มเละครับ ทั้งนี้เนื่องจาก สู้ความชำนาญของเจ้าถิ่นไม่ได้ แต่ก็ตั้งใจไว้ว่าถ้ามีโอกาสเมื่อไหร่ต้องกลับไปเอาคืนแน่นอน

หลังจากงานวันนั้นก็มีพี่น้องเสนอให้จัดงานในหลายลักษณะและสถานที่ผมไม่ได้ลืมซักที่นะครับ แต่ยังไงก็ขอเป็นว่ารอให้เลยฝนไปซักนิดเพื่อความชัวร์ ก็คงจะจุดประเด็นรอบใหม่กันอีกครับ ก็ขอเชิญชวนพี่ๆน้องๆไว้ล่วงหน้าครับ หากใครมีมุกเด็ดๆอยากให้จัดที่ไหนอย่างไรก็เสนอหน้าบอร์ดได้เลยครับ หากมีคนสนใจมากก็จะได้ช่วยกันพิจรณาครับ

งานนี้ก็มีพี่ๆน้องๆใจดีได้มอบของรางวัลมาให้กับพวกเราหลายท่านครับ เช่นพี่วุฒิ tidteed ที่กำลังทำด้ามไม้ของเอ็มบี มอบเป้าซ้อมยิงมาให้ 5 ชุด(ผมแจกไปแล้ว 2 ชุด) หมู fat sniper มอบหน้ากากเจสันมา 1 อัน เอฟ bypass มอบดีวีดีหนังเรื่องสไนเปอร์ คุณจอหน์ realsword มอบที่รองแก้มท้ายเอ็มสี่ 2อัน(รอส่ง)  และพี่ปีย์ผู้จำหน่ายยางฮอบสบายดีไทยแลนด์มอบยางฮอบมาให้อีกจำนวนมากซึ่งผมก็จะได้จับรางวัลให้กับพี่ๆน้องๆในวันที่ 16 นี้

นอกจากความบันเทิงในวันนั้นแล้วเรายังได้สาระสำคัญของการพูดคุยกันในวงเล็กๆ จนได้ข้อสรุปออกมาเป็นกติกาของสไนเปอร์คลับ ตามที่เราได้ทราบกันแล้วนะครับ ผมก็ขอขยายควานิดนึงว่า กติกาที่เรากำหนดนี้เป็นกติกาที่เราต่อสู้กันมาเพื่อให้ได้ความเร็วมากกว่าปืนไฟฟ้า และจากการที่เราได้ทดสอบ ในเรื่องต่างๆโดยเฉพาะด้านความปลอดภัย เราจึงได้กำหนดความเร็วของเป็นประเภทชักยิงไว้ที่ 450 ฟุตต่อวินาทีในสนามสปีดบอลที่มีพื้นที่จำกัด การจำกัดความเร็วของปืนสไนเปอร์ก็ยังต้องขึ้นอยู่กับกติกาของแต่ละสนามที่เราไปเล่น ซึ่งก็ขึ้นกับลักษณะของสนามและผู้เล่นเป็นหลักนะครับ

ผมก็ต้องขอขอบคุณ คุณฝุ่น และทีมเทสมาณโอกาสนี้นะครับที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในการกำหนดกติกานี้ขึ้นมา พวกปืนไฟฟ้าจะเล่นอย่างไรก็ช่าง แต่เราชาวสไนเปอร์มีมาตรฐานการที่สูงกว่าแน่นอนขอให้พี่น้องภูมิใจได้ครับ หากมีข้อสงสัยในเรื่องของกติกาก็สามารถ pm ได้โดยตรงมาที่ผมหรือคุณฝุ่นได้เลยครับ

ในส่วนของสไนเปอร์คลับหากเรามีการจัดงานในครั้งต่อไปเราก็จะเอากติกานี้แหละครับมาใช้ นั่นคือ หากจัดในสนามสปีดบอลความเร็วจะลิมิตที่ 450 ฟุตต่อวินาที และหากเป็นกิจกรรมเฉพาะเช่นสนามป่า ก็จะลิมิตที่ 500 ฟุตต่อวินาทีนะครับเนื่องจากเป็นความเร็วสูงสุดของปืนบีบีตรงกับกฏหมายซึ่งจะออกเร็วๆนี้ครับ ก็ขอให้เข้าใจตรงกันตามนี้ครับ

พูดถึงมาตรฐานการเล่นของสไนเปอร์แล้วผมอยากย้ำเตือนกับพี่ๆน้องๆครับว่า SNXXXE/W ที่อยู่ใต้ชื่อของท่านหมายถึงสปิริตของสไนเปอร์ เป็นผู้เล่นที่มีน้ำใจนักกีฬารู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย รักษาความปลอดภัยตนเองและผู้อื่น ซึ่งเป็นเจตตนารมณ์ของสไนเปอร์คลับตั้งแต่ต้น คือการรวมกันเพื่อได้ทำความรู้จักแลกเปลี่ยนประสปการณ์ และนำสปิริตของสไนเปอร์แสดงให้คนอื่นๆได้ทราบ

เราได้โอกาสที่มีปืนที่แรงกว่าเรายิ่งต้องมีวินัยในการเล่นและสปิริตที่มากกว่าคนอื่นครับ ผมนึกถึงกีฬาที่มีความรุนแรงลักษณะเดียวกันนี้คือรักบี้ เค้าจะมีคำกล่าวว่ารักบี้เป็นกีฬาของคนป่าที่เล่นโดยสุภาพชน กีฬาบีบีก็คงเหมือนกัน การเล่นบีบีเป็นการเล่นที่แปลกไม่เหมือนเกมอย่างอื่นคือไม่มีใครหรือเครื่องมือใดๆจะเป็นคนบอกได้ว่าใครต้องออกจากเกม การออกจากเกมเป็นสิทธิโดยชอบธรรมของผู้เล่นคนนั้นแต่เพียงผู้เดียว คนอื่นไม่มีสิทธิตัดสินว่าคนนั้นคนนี้ต้องออกจากเกมเพราะโดนเรายิงแล้ว การที่เรารู้ว่าโดนยิง หรือทำผิดกติกาแล้วเดินออกจากสนามเองจึงถือว่าเป็นสุภาพชนโดยแท้ แต่หากเราเล่นโดยการคาดหวังว่าคนอื่นต้องอกจากเกมเพราะว่าโดนเรายิงเราจะไม่มีวันที่จะสนุกกับการเล่นบีบีได้เลยครับ นอกจากนี้หากเราตั้งใจที่จะแก้แค้นโดยการทำให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บ ซึ่งหากพลาดพลั้งเราเองก็จะกลายเป็นผู้ต้องหาโดยไม่เจตนา การเล่นบีบีก็จะกลายเป็นเกมของคนป่าที่เล่นโดยคนป่าไปครับ

ผมในฐานะที่เป็นคนแก่(แต่ไม่มากนะ)คนนึงในคลับแห่งนี้ก็อยากเตือนน้องๆด้วความรักครับว่า เราควรเล่นบีบีอย่างไรให้มีความสุข อย่าลืมสปิริตของสไนเปอร์ครับ รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย และที่สำคัญเมื่อเรามีปืนที่แรงกว่าคนอื่นแล้วเราต้องรักษาความปลอดภัยให้กับผู้เล่นคนอื่นๆด้วยครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้าขัดใจใครบ้าง ผมก็เตือนตามประสาคนแก่อ่ะครับอย่าถือสากันเลยครับ

มาถึงกิจกรรมที่เรากำลังทำกันอยู่บ้างครับ วันนี้ก้ใกล้จะถึงวันที่ผมกำหนดท้าดวลครั้งที่ 5 แล้วครับก็เชิญพี่น้องๆที่ยังไม่เคยลองหรือยังไม่ประสบความสำเร็จเหมือนผมมาเอาอาร์มแดงไปให้ได้ครับ ส่วนการแข่งที่ระยะ 30 เมตรก็ยังมีของรางวัลเช่นเคยครับจากสปอนเซอร์ใจดีเจ้าเก่าคือพี่วุฒิ

ส่วนอีกกิจกรรมนึงคือการแจกยางฮอบสบายดีไทยแลนด์ครับ ฟรี ๆ ไม่มีเงื่อนไขจะจับรางวัลในวันที่ 16 นี้เพียงส่งชื่อที่อยู่มาผมก็มีสิทธิลุ้นรางวัลทันที
หลังจากวันที่ 16 แล้วจะรีบส่งของให้เร็วที่สุดครับ

ผมลืมไปเลยครับเรื่องเสื้อคลับซึ่งตอนนี้ช่วยกันออกแบบและสำหรวจยอดกันอยู่ ขอสนับสนุนอีกแรงครับ ถ้าเสร็จแล้วใส่พร้อมๆกันตอนมีงานคงเท่ห์ซะ

สุดท้ายจะว่าเป็นเรื่องส่วนตัวก็ใช่ ส่วนรวมก็ใช่ คือผมได้พยายามผลักดันให้เวปสยามบีบีมีกติกากลางเพื่อที่จะได้เป้นแหล่งอ้างอิงในการเล่นบีบีทั่วไป โดยรวบรวมและปรับปรุงกติกาเดิมและเพิ่มกติกาใหม่เข้าไปเพื่อลดการบาดเจ็บรุนแรงที่มักเกิดขึ้นบ่อยๆในปัจจุบัน ผมก็ถือโอกาสเชิญพี่ๆน้องๆเข้าไปแสดงความคิดเห็นได้อย่างเต็มที่ว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยตรงไหน เพื่อปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นต่อๆไป ก็ขอเชิญตามลิ้งนี้ครับ http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=201042.0 ขอบคุณล่วงหน้าครับ ข้อมูลที่ท่านได้แสดงความคิดเห็นก็คงได้เอาไปเป้นประโยชน์หากมีการกำหนดกติกากลางขึ้นมาจริงๆในอนาคตนะครับ

สุดท้ายผมต้องขอขอบคุณทุกๆคนมาในโอกาสนี้ครับที่ร่วมมือร่วมใจสร้างสไนเปอร์คลับให้เป็นปึกแผ่นและเป็นที่รู้จัก ก็ขอให้พวกเรารักๆกันนะครับมีอะไรก็ค่อยๆพูดค่อยๆคุยกัน คนเยอะ เราสามารถที่จะแตกต่างได้แต่เราจะไม่แตกแยกครับ  หากมีโอกาสก็ช่วยเหลือกันเท่าที่ทำได้ แล้วอย่าลืมนะครับว่าเราไม่ได้เป็นทีม ผมไม่ได้เป็นหัวหน้า ท่านมีสิทธิเต็มที่ในการที่จะให้ความร่วมมือหรือไม่ ขอให้เล่นบีบีอย่างมีความสุขครับ

ขอแสดงความนับถือ
                                                                 SNIPER CLUB
                                                            ONE SHOT ONE KILL

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2010, 09:13:47 AM โดย D O N G » บันทึกการเข้า

BAD WARRIORS
Sniper Club SN142W

We Love Larue Tactical

[ กันยายน 30, 2008 ]
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 10:08:06 AM »

เจิมเลย ยิงฟันยิ้ม
ฉบับที่4แล้ว~
ขอบคุณครับพี่โด่ง(หรือเรียกน้าดี ยิงฟันยิ้ม)เพิ่งรู้นะเนียว่าสนามป่าจำกัด500เพราะเห็นเค้าเล่นกัน550เง้อ~
ปล.จะมีกฎหมายเกี่ยวกับปืนบีบีแล้วหรอครับ ฮืม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2009, 10:11:08 AM โดย BAD WARRIORS » บันทึกการเข้า

SNIPER LEFT HAND BY BUCCANEER
มาเยี่ยมพวกเราได้นะครับ
www.buccaneerclubs.com

ณัฐวิทย์   นออินทร์
215 หมู่ 11  ตำบลปากแพรก  อำเภอเมือง  จังหวัดกาญจนบุรี  71000
หนุ่ม 4WD
[ ผู้ดูแลห้อง ]

SN002W

[ มิถุนายน 10, 2008 ]
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 10:11:26 AM »

ปักหมุดเลย  ยิงฟันยิ้ม

xcitez
สอบถามได้ตลอดครับ !!!

RED TRIGGER USER !

[ พฤษภาคม 03, 2009 ]
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 11:15:45 AM »

ดีจังเลยครับ มีมาตราฐานกฏเกณฑ์มากำหนดสักที อย่างน้อยๆก็ต้องรู้อยู่แก่ใจว่าควรแรงไม่เกินไหร่

Setthawut Weeradej
ธ.กสิกรไทย สาขาถนนสุดบรรทัด ออมทรัพย์ เลขที่ 3222-4888-33
โทร. 08001-99996 (เฟียร์)
CODENAME_RECKLESS
Sniper Club SN036 E

ขอเป็นข้าพระบาททุกชาติไป

[ มีนาคม 22, 2009 ]
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 11:20:51 AM »

จัดไปคับ พี่น้อง ว่าไงว่าตามกันเลย แล้วแต่ปุ๊   อิอิ
 เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ให้ตายซะตอนนี้ ดีกว่าจะให้ใครมาเรียกว่า ไอ้ขี้โกง
$$$ Hараc $$$
Sniper Club SN248W

[ ธันวาคม 30, 2008 ]
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 12:37:30 PM »

ขอบคุณครับพี่โด่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Shagga the Macdev Hellbourne
Hellbourne Macdev dealer

เราจะทำเพื่อกีฬาที่เรารัก บนความถูกต้อง

[ กันยายน 13, 2008 ]
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 02:56:36 PM »

ขอบคุณครับ พี่โด่งอย่าลืมอีเวนท์ที่คิดกันไว้ล่ะ เรื่องงานsniper assasin competition ได้ไอเดียมาจากเพื่อนในชมรมนี้แหละแต่หากระทู้ไม่เจอแล้ว หากสมาชิกท่านนั้น หรือท่านใดสนใจลองมาคุยกันดูเผื่อจะได้มีอีเวนท์เจ๋งๆอีกสักงานช่วงหน้าฝน ยิงฟันยิ้ม

92 ซ.กรุงเทพ-นนท์บุรี33 กรุงเทพ-นนท์บุรี บางซื่อ 0865634075
WE LOVE PAINTBALL
อยากรู้ clone vx แจ่มแค่ไหนคลิก http://macdev.net/clonevxspecial/MacDev_CloneVX2011.swf
ฺBest Service in THailand
Yahoo!
Sniper Club SN232E;GBB-R No.119

>>>5 โมงกลับ..โอเค๊<<<

[ มิถุนายน 15, 2008 ]
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 06:33:54 PM »

รับทราบคร้าบ... ยิ้มกว้างๆ

porsnaiperm14
งานคือชีวิต หนึ่งชีวิตต่อ หนึ่งนัด ชอบซุ่มไม่ให้ใครเห็น PN .068 & SNIPER CLUB SN017E

[ พฤศจิกายน 22, 2008 ]
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 06:34:54 PM »

อืมๆๆถ้ากฏหมายกำหนดมาที่ 500  ผมคงต้องปรึกษษที่ชมรมพนมว่าควรที่จะปรับลงเช่นกันครับ จาก 550 ฟุตลงมาเป็น 500 ฟุต/วินาทีลูก 0.2 กรัม  เพื่อจะได้ถูกต้องทุกกรณี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ตายหละเรากำลังจะขึ้นปืนไหม่อยู่ด้วย ขยิบตา คงไม่เป็นไรเพราะยังไม่ได้ขึ้นเลย อิอิอิ  รอท่าน บอย มาแฉดีกว่า

089-7543610  ทุกวัน  PN.068  บางคล้า ฉะเชิงเทรา
samrit21559
Sniper Club SN199E

[ พฤษภาคม 23, 2009 ]
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2009, 11:29:32 PM »

รับทราบครับผม

IceCivilEng
Sniper Club SN217E

[ มิถุนายน 23, 2008 ]
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 12:35:59 AM »

รับทราบอีกคนครับ

ปืนคู่กาย = MB-01, M-14
-----------------------------------------------------------------------------------
อนันต์  ขันทริโย
109/3  หมู่ 5  ต.ท่าช้าง  อ.นครหลวง จ.อยุธยา  13260
โทร  085-9395106 ไอซ
CODENAME_PANTHER
Sniper Club SN085WR

T.E.S.T Scout/Sniper

[ ธันวาคม 08, 2008 ]
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:12:23 PM »

เย้  เจ๋ง

5,9,4,18,5,22,5,14,9,21=5,5,22,15,12 ^ ^

SKOP 2010 สนใจดูรายละเอียดคลิก http://www.siambbgun.com/board/index.php?topic=271877.0
R I T
Sniper Club SN196E
User แสดงตน
*

[ พฤศจิกายน 28, 2008 ]
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 02:43:27 PM »

ร่วมด้วยช่วยกัน สไนเปอร์+สปิริต = SNIPER CLUB

Nebucasneazza9 SN 214 W
Mind over body

As real as it get

[ กุมภาพันธ์ 19, 2009 ]
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 08:51:25 PM »

อ่านเเล้ว มีความสุขครับ... ที่ได้รู้ว่า มีความหวังว่าเราชาว Sniper ทุกผู้ทุกท่านที่เล่น AirCocking จะได้เท่าเทียม อย่างน้อยก็ ได้เท่านี้ก็ดีเเล้ว ครับ ... เเล้วอย่าลืม คติที่เราๆ ควรนึกถึงเสมอ คือ สไนเปอร์+สปิริต  เหมืออย่างที่หลายๆท่าน กล่าวเสมอ

ธ.ทหารไทย สาขาสระบุรี 312-2-40310-2 โทร. 089-4146619
ส่งของมาที่
นายรัชชานนท์ แก้วปัญญา( มอร์ )โรงเรียนเทศบาล 2 วัดศรีบุรีรตนาราม
5 ถ.พิชัยฯ ต.ปากเพรียว อ.เมือง
จ.สระบุรี 18000
✙RossoneriTM✙
SN256E
User แสดงตน
*

[ กรกฎาคม 12, 2009 ]
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:09:47 PM »

สมาชิกใหม่ครับชอบตรงคำว่ามาตราฐานสูงกว่าปืนไฟฟ้าแน่นอนครับ

นาย ธนพัฒน์ อินทรเสน

120/60 ม.6 ถนน เทพารักษ์ ซ.จตุมิตร ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

เลขบัญชี  5591058419 บัญชีออมทรัพย์ ธนาคาร กรุงศรีอยุธยา สาขาย่อย ปตท.ถนนเทพารักษ์

หน้า: [1] 2 3 ... 6 ขึ้นบน พิมพ์ 
SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนยาว  |  SNIPER CLUB (ผู้ดูแล: tidteed, หนุ่ม 4WD, CODENAME_Yui & ViVi)  |  หัวข้อ: สไนเปอร์นิวส์ SNIPER CLUB NEWS 5 ( อยู่หน้า 5 ) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »