เมษายน 24, 2014, 07:23:59 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนสั้น  |  หัวข้อ: Cz75 2 ยี่ห้อ 2 รูปเเบบ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Cz75 2 ยี่ห้อ 2 รูปเเบบ  (อ่าน 3074 ครั้ง)
ป๋า..ต้อม.TAVOR รักในหลวง
ถึงแม้ จะเป็นทหารเหล่าพิเศษ ที่ไม่ได้ออกรบทัพจับศึก แต่ผมก็พร้อมทุกวินาที เพื่อ..พ่อ...เพราะผมเป็นทหารของ..พ่อ....

พันตรี สโตหล วิเชียรรักษ์

[ กุมภาพันธ์ 27, 2008 ]
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 07:12:20 PM »

CZ 75.......ของจริงอ่ะครับ  แต่ BB อยากใช้ Glock 19

ส่วนเหตุผลก็    CZ ของจริงหนักมากและขึ้นลำยากสำหรับผู้ที่ไม่เคยใช้ ผมว่าเหมาะมือดี ผู้หญิง(ข้างๆตัว)ใช้ยากจึงปลอดภัยสำหรับตัวเจ้า
                               ของเอง  ยิ้มกว้างๆ    แพงกว่า Glock นิดหน่อย
                      Glock น่าจะใช้สำหรับผู้ที่ชื่นชอบจริงๆและต้องเป็นคนที่รอบคอบมากๆ เป็นปืนที่ลั่นบ่อยไม่ใช่เพราะระบบแต่เป็นเพราะ
                               ความหลงลืมของเจ้าของเอง เพระไม่มีนกนอก จึงไม่รู้ว่าขึ้นลำหรือว่ามีกระสุนบรรจุหรือไม่นอกจากจุดที่ดูเล้กๆเหมาะ
                               สำหรับผู้ที่ปฏิบัติงานที่ต้องใช้ฉับพลันหรือไว้ยิงในสนามยิง       สวย     ใช้ง่าย ซึ่งอาจเป็นอันตรายกับตัวเจ้าของเอง
                               ตอนที่หนีเที่ยวไปเจ้าชู้นอกบ้าน  ยิงฟันยิ้ม
                       Glock BB จะใช้ยังไงก็ได้ตามแต่จะชอบ สวย....(กำลังหาไว้ซักกระบอก)

(ต่างคนก็ต่างใจนะครับ ต่างเหตุผล............จะยึดเอาของตัวเองทั้งหมดไม่ได้)

ประโยคที่คาดแดงๆ...ผมชอบจังครับ....
สมัย ผมอยู่ชายแดน ผมใช้ 11 มม.ครับ..ของหลวง  พอมีตังค์ (ผ่อน อะครับ) ก็..ใช้กล็อค ครับ กล็อค 19   อย่างว่าใครต่างคนต่างจิตต่างใจ....ต่างเหตุผล.....

ฝึกกายให้แกร่งเกินคน..ฝึกได้....แต่ฝึกจิตใจ..ให้..เป็นผู้มีน้ำใจนักกีฬา..หนะมัน.ฝึกกัน..ยาก...ว่ามะ..เฮ้อ.....

พันตรี ธนชัย  วิเชียรรักษ์
นักเรียนนายสิบ รุ่นที่ 19/29 มีรุ่นมีเรา ทุกเหล่า เพื่อนกัน
Alpha  Nineteen TWO NINE!
95/10 ม.5 หมู่บ้านรุ่งเรืองนิเวศน์ ต.ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด จงนนทบุรี  11120
SpecialCop

[ พฤศจิกายน 11, 2009 ]
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 09:14:41 AM »

อ่ะครับ....เพราะเท่าที่ผมเจอมาก็  ต่างคนก็ต่างคิดว่า   "ปืน"  หรือ  "ความคิด"  ของเค้าดีที่สุด  ถูกต้องมากที่สุด
แต่สำหรับผม  ผมก็ยังคิดว่าของผมก็ดีที่สุด(สำหรับผมเองนะ)     ของทุกอย่างย่อมมีข้อดีในตัวของมันเองก็อยู่ที่ว่าข้อดีนั้นจะเหมากับเราหรือเปล่า เพราะจริงๆแล้วผมชอบ บาเร็ตต้า 92 FS แต่มันใหญ่ไปสำหรับผม(มือมันเล็ก)   แต่กลับมาใช้ CZ 

CZ ของ BB เห็นของ KSC มั๊งครับ เห็นแต่ตัวใหญ่ไม่เห็นตัว compact เลย
sweet bullet

[ กรกฎาคม 27, 2007 ]
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:22:39 PM »

CZ 75.......ของจริงอ่ะครับ  แต่ BB อยากใช้ Glock 19

ส่วนเหตุผลก็    CZ ของจริงหนักมากและขึ้นลำยากสำหรับผู้ที่ไม่เคยใช้ ผมว่าเหมาะมือดี ผู้หญิง(ข้างๆตัว)ใช้ยากจึงปลอดภัยสำหรับตัวเจ้า
                               ของเอง  ยิ้มกว้างๆ    แพงกว่า Glock นิดหน่อย
                      Glock น่าจะใช้สำหรับผู้ที่ชื่นชอบจริงๆและต้องเป็นคนที่รอบคอบมากๆ เป็นปืนที่ลั่นบ่อยไม่ใช่เพราะระบบแต่เป็นเพราะ
                               ความหลงลืมของเจ้าของเอง เพระไม่มีนกนอก จึงไม่รู้ว่าขึ้นลำหรือว่ามีกระสุนบรรจุหรือไม่นอกจากจุดที่ดูเล้กๆเหมาะ
                               สำหรับผู้ที่ปฏิบัติงานที่ต้องใช้ฉับพลันหรือไว้ยิงในสนามยิง       สวย     ใช้ง่าย ซึ่งอาจเป็นอันตรายกับตัวเจ้าของเอง
                               ตอนที่หนีเที่ยวไปเจ้าชู้นอกบ้าน  ยิงฟันยิ้ม
                       Glock BB จะใช้ยังไงก็ได้ตามแต่จะชอบ สวย....(กำลังหาไว้ซักกระบอก)

(ต่างคนก็ต่างใจนะครับ ต่างเหตุผล............จะยึดเอาของตัวเองทั้งหมดไม่ได้)

...ตัวcompactนี่มันเป็นเหล็กล้วนครับ  เลยหนักหน่อย 
...ถ้าเบื่อ  จะปล่อย  บอกได้นะครับ  พอดีชอบปืนเหล็ก  ยิงฟันยิ้ม
...ตัวD compact สิครับ  จะเบาหน่อย  เป็นโครงอัลลอย  คางทูม  เอ๊ย  คางเต็ม ยิงฟันยิ้ม

หักเหลี่ยมทะเลทราย-รักในหลวงครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 10:24:42 PM »

ผมว่ามันอยู่ที่ว่าชอบคัดปลอกหรือเปล่าอ่ะครับ....

KSC มันไม่คัดปลอกครับ แต่ความแรงรู้สึกว่าจะแรงกว่าของ Marushin ในขณะที่ของ Marushin เค้าเริ่มหันมาทำปืนบีบีที่คัดปลอกได้เหมือนจริงเริ่มมาจาก Glock 21, 1911 Colt Gold Cup, จนมาถึง CZ ตัวนี้....

ต้องอยู่ที่ว่าชอบแบบไหนแล้วหล่ะครับ....
ขอบคุณครับ  อึมมมพอดี ฝังใจ พี่ยุธ(อ้างชื่อซะเลย)   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    

เเกบอกข้อดีปืนจริงรุ่นนี้ใว้เยอะอ่ะครับ    เลยถ้ามีโอกาสอยากเก็บใว้

CZ เนี่ยะมันก็เป็นปืนจริงที่ราคาไม่แรง แต่ความสามารถก็ไม่ด้อยไปกว่า Glock หรือ STI - SVI อ่ะครับ ในราคาที่ต่ำกว่ากันเกือบเท่าตัว....

ดังนั้นจึงไม่แปลกที่ในนักกีฬา IPSC จะมีคนใช้ CZ เยอะอยู่พอสมควรเลยทีเดียว..... พี่ยุธเองก็ทราบถึงเรื่องนี้ดีครับ....

จะยกตัวอย่างนักกีฬา IPSC บางท่านที่อยู่ในอันดับต้นให้ฟังนะครับ...

Eric Grauffel ครับ.... 1 ในสุดยอดนักยิงของโลก...

คนเดียวก่อนแล้วกันนะครับที่มีชื่อเสียและใช้ CZ เป็นปืนในการแข่งขัน.... เดี๋ยวกระทู้มันจะยาวเกินครับ...

ขอบคุณครับ... ยิ้ม

ขอโทษนะครับ ปืนในลิงค์ยูทูป อันเนี่ยมันไม่ใช่ CZ นะครับ  ผมว่ามันเป็น Tanfoglio มากกว่านะครับ เอาระบบของcz ไปพัฒนาให้ไฮโซขึ้น

ผมก็ไม่ได้รู้เรื่องปืนมากหรอกครับ  แต่กลัวผู้สนใจเขาจะสับสน หรือรับข้อมูลผิดไปครับ
ส่วนเรื่องราคา เดี๋ยวนี้cz กับ glock พอๆกันครับ(อยู่ในช่วง95,000-120,000)  บางร้าน cz ยังแพงกว่า glock เลย ส่วนsti svi มันแพงกว่า cz glock เยอะครับ
ส่วนในสนาม นักกีฬาส่วนมากใช้ CZ SP-01 Shadow ครับ

ของผม  CZ 75Bครับ   แม่น ทน ถึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 10:51:14 PM โดย หักเหลี่ยมทะเลทราย-รักในหลวงครับ » บันทึกการเข้า
Foon THASA

THASA Academy Instructor, CODENAME_GENOCIDE

[ มีนาคม 28, 2008 ]
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 11:42:24 PM »

อ้าว.....ไหงงั้นอ่ะ..... ก็ในเว้บเค้าเขียนว่า CZ นี่นา.....

ต้องขออภัยในข้อมูลด้วยคร้าบบบ..... ลังเล

ฝุ่น (ดุสดี บัวเลิศ)
Mobile: 081-834-5470
http://www.facebook.com/groups/thasa,
http://www.youtube.com/user/samprasfoon06,
http://www.youtube.com/user/ShootingSportChannel/featured,
www.jet-gas.com

THASA Academy: เสาร์-อาทิตย์ ตั้งแต่เวลา 11.00 โมงเป็นต้นไป....(กรุณาโทรนัดล่วงหน้า)
FUN OPT4

[ ตุลาคม 22, 2007 ]
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:32:45 PM »

อ้าว.....ไหงงั้นอ่ะ..... ก็ในเว้บเค้าเขียนว่า CZ นี่นา.....

ต้องขออภัยในข้อมูลด้วยคร้าบบบ..... ลังเล

สวัสดีครับ

Eric Grauffel  เป็นนักกีฬาของทีม TANFOGLIO ครับ เป็นปืนจากอิตาลีครับ

รุ่นที่ Eric ใช้ในการแข๋งขันคือ TANFOGLIO GOLD CUSTOM E.2 ในรุ่น Open Devision
ราคาประมาณ 4200 - 4500$

สำหรับรุ่น Staindard ที่อนุญาตให้ใช้ไกแบบ Single Action ก็จะใช้ TANFOGLIO LIMITED
CUSTOM ราคาระมาณ 2200 - 2300$

และเมื่อลงในรุ่น Production &Stock ที่อนุญาตให้ใช้ไกแบบ Double & Single ได้ ก็จะใช้ TANFOGLIO
STOCK IIราคาระมาณ 1750 - 1760$

ปืน TANFOGLIO เป็นปืนที่ใช้พื้นฐานระบบการทำงานแบบเดียวกับ CZ75 โดยทาง TANFOGLIO ได้ซื้อลิขสิทธิ
ระบบการทำงานของ CZ75 จาก CZ เลย งานของ TANFOGLIO เหนือกว่า CZ มาครับ จะว่ามันคือ CZ Custom
ก็ว่าได้ ถ้าบอกว่า CZ แม่นแล้ว TANFOGLIO แม่นกว่าอีกครับ และแข็งแรงกว่าด้วย

ปืนที่ใช้ระบบการทำงาน และรูปแบบปืนแบบ CZ ยังมีอีกตัวที่มีชื่อเสียงมากคือ SPHINX ตัวนี้ทำในสวิสฯครับ
เป็นปืนที่มีเทคโนโลยี้ด้านวัสดุทีสุดยอดมาก โครงืนทำด้วย Paradium ซึ่งเป็น Stainless ผสม White Gold
หรือถ้าเป็นรุ่นที่ใช้ในการการแข่ง IPSC จะมี Frame แบบ Titanium ด้วย

ปืนที่เป็นืนแข่งขันที่ได้รับความนิยมคือ
SPHINX 3000 Competition Open และ 3000 Competition Staindard

3600 - 4000$

2400 - 2950$

และตัวใหม่ล่าสุดของ SPHINX คือ Sabre Defence Sphinx .45 เป็นปืนที่รับเทคโนโลยีการผลิตใหม่ให้เหนือ
ชั้นกว่า SPHINX 3000 ขึ้นไปอีก แต่ยังคงอนุรักษ์ ระบบการทำงานแบบ CZ75 อยู่ ในว่าเจ้า Sabre ตัวนี้ จะมาทวง
ตำแห่งสุดยอดปืน IPSC Production & Stock devision จาก CZ SP-01 Shadow และ CZ 97B ซึ่งจากการทด
สอบท่าทางจะรับประทานขาดครับ เพราะทุกกระบอกที่ทดสอบกลุ่มกระสุน ไม่เกิด 1 นิ้ว ความเร็วของวงรอบการทำงาน
ปืนก็ยิงได้เร็วกว่า ทั้งๆที่ใช้กระสุน .45 ACP

2999 - 3150$

จะบอกว่าคุณภาพของ CZ ต่ำกว่าพวก TANFOGLIO และ SPHINX ก็ว่าไม่ได้ เพราะปืนราคาเพียง 800$ จะเอาอะไร
ไปสู่กับืนระดับ 2 - 3 พัน เหรียญ เอาแพงๆของ CZ คือ The CZ 75 Champion ราคาแค่ 1700 - 1800 $ เท่านั้น
และจะบอกว่า CZ SP 01 Shadow ที่ใช้แข่ง IPSC หรือ IDPA จะเหมือนกับทีขายหรือป่าว ตอบได้เลยว่าไม่ใช่

ผมว่าถ้าที่วงการ GBBP ที่ฮ่องกงรู้จักปืน 2 ยีห้อนี้ แล้วคิดทำ Metal Conversion แปลงเจ้า KSC CZ75 ได้
จะมีคนเล่นแถวๆบ้านเราแน่ หรือทำแค่แลงเป็น SP 01 Shadow ก็มีคนเล่นเพียบแล้ว

ขอบคุณมากครับ

micro™
087-0638093

★★★★★

[ ธันวาคม 26, 2006 ]
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 09:07:31 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่มาเเชร์ข้อมูลมากๆเลยครับ   ยิ้มกว้างๆ

เดี๋ยวปืน cz มันก้กลับมาขายดีอีกหรอกพี่  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีตัวเดียว=>>>
                                                      สู่วิถีด้านมึดของพลัง..อย่างเเท้จริง
หักเหลี่ยมทะเลทราย-รักในหลวงครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 10:54:47 PM »

ข้อมูลของคุณ ฝัน แน่นปึ๊กเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าปืนระบบ CZ นี่เจ๋งนะครับ เฟรมหุ้มไสลด์ เพื่อให้แนวลำกล้องอยู่ต่ำใกล้มือมากขึ้น เพื่อลดแรงรีคอยด์
กลไกไม่ซับซ้อน ด้ามจับไม่ใหญ่เกินไปแม้จะเป็นแถวคู่ลูกดกแต่จับถนัดมือ ทนทาน การใช้งานคล้าย1911
เป็นปืนขึ้นชื่อว่าแม่น  ปืนหรูๆหลายๆยี่ห้อเลือกใช้ระบบCZ

ผมว่าปืน cz สวยๆหรูๆก็มีนะครับ  อย่างเช่นรุ่น Standard IPSC เนื่ย ในฝันเลย อยากได้แต่ไม่มีปัญญา

ผมว่าถ้าเรามี คลับ CZ ก็น่าจะดีนะครับ     ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:01:21 PM โดย " เหมียวๆๆ" » บันทึกการเข้า
SpecialCop

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 08:59:55 AM »

นั่นสิครับ ....ไม่เห็นมีใครตั้งคลับ CZ  เลย
FUN OPT4

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 04:06:28 PM »

สวัสดีครับ

กลับมาเรื่องของ GBB CZ ผมยังเสียดายที่กลับมาเล่น BB ช้าไปหน่อย หลังจากเลิกไปกว่า 20 ปี

เพราะเมื่อ 3 ปี ทีแล้ว มี KSC CZ 75 2nd Version Full metal Taiwan Ver. ราคาแค่ 150 - 160 $
เองครับ วันนี้หยุดการผลิตไปแล้ว

http://www.wgcshop.com/wgc2008/main/product_detail1.php?search_From=category&item=KSC-PS-CZ752FM&search=special&rs=KSC Handguns

BNR_34_GTR

[ พฤษภาคม 17, 2008 ]
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 11:30:55 PM »

http://www.redwolfairsoft.com/redwolf/airsoft/ProductDetail?prodID=20704

ลองเข้าไปดูครับเห็น เค้าลดราคาอยู่

สนใจก็ลองสอบถามพ่อค้าในเว็ปนี้ดูและกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

081-349-3886  คุยได้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องตัง ครับ อิอิ
micro™
087-0638093

★★★★★

[ ธันวาคม 26, 2006 ]
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 05:01:04 AM »

ไม่ค่อยชอบสีเงินเท่าไร  ยิงฟันยิ้ม

เเต่ก็น่าสนครับ (japan ver.)  ด้วย  ยิงฟันยิ้ม

มีตัวเดียว=>>>
                                                      สู่วิถีด้านมึดของพลัง..อย่างเเท้จริง
SpecialCop

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 02:06:09 PM »

เดินพานเหล็กกะคลองถมมา.....CZ75 D compact คางทูม   แก๊ส CO2     อยู่ที่ 5 ถ้วนครับ   เห็นแค่ตัวเดียว
FUN OPT4

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:41:04 PM »

สวัสดีครับ

ต้องบอกว่า CZ 75D CO2 เป็นปืนที่ส่วยครับ แต่ระบบการทำงานต่างจากปืนจริง มันเป็นปืนใช้ระบบ
ไกแบบ Sigle Action ครับ ซึ่งืนจริงจะเป็น Double & Single Action ครับ และช่วง Slide
ทำงานก็เป็นช่วงสั่น ระบบืนเป็นแบบ Tanio Koba Blow Back รุ่นแรกๆ ที่ใช้กับ MGC GLOCK
คือเวลา slide ถอยสุดแล้ว จะเห็นชุดสูบ ไม่เหมือนกับระบบ Blow Back ในปัจจุบัน

ผมกลัวเรื่องปัญหาอะไหร่ครับ เพราะปืน Co2 มีโอกาสเสียหายง่ายกว่าระบบ Gas Airsoft แน่นอน

SpecialCop

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:14:50 AM »

ปืนจริงใช้  CZ 75 Compact อยู่ละ BB อยากใช้อย่างอื่นมั่งกำลังดูๆอยู่เลย.......
มีหลายรุ่นที่บอกว่า body เหล็ก มันเป็นเหล็กจริงหรือเปล่าครับ  ผมว่าไม่ใช่มั๊งผมจับของเพื่อนดู(ปืนนะ)มันบางๆกรอบๆยังไงไม่รู้สิ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์ 
SIAMBBGUN.COM  |  หมวดหมู่ทั่วไป  |  เกี่ยวกับปืนสั้น  |  หัวข้อ: Cz75 2 ยี่ห้อ 2 รูปเเบบ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »